โรงเรียนชุมชนบ้านป่าไผ่ ได้ขอความอนุเคราะห์มายังเทศบาลตำบลป่าไผ่ ในการพ่นหมอกควันกำจัดยุงลายตัวแก่ก่อนเปิดภาคเรียนให้กับโรงเรียนชุมชนบ้านป่าไผ่ โรงเรียนบ้านห้วยแหน โรงเรียนบ้านป่าจี้ โรงเรียนบ้านหล่ายท่า และโรงเรียนบ้านดงสักงาม เพื่อเป็นการควบคุมป้องกันโรคไข้เลือดออกและโรคชิคุนกุนยา ทั้งนี้เทศบาลตำบลป่าไผ่ได้กำหนดแผนการพ่นหมอกควันดังกล่าวในวันที่ ๒๘ พฤษภาคม ๒๕๖๔ เวลา ๐๙.๐๐ น. เป็นต้นไป
![](https://i2.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/189045994_489420955503033_712477237362230146_n.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/190635997_519368445918548_419373061262663388_n.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/193315750_3047027472248639_3126610670083726497_n.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/193987353_232213011612362_6893877128131832778_n.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/191626454_487228649162390_7701314718923497278_n.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/188816042_966406810600733_9119036699990150209_n.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/187440175_832067784409797_5034925519679397837_n.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/05/189239170_1470469549977448_5002994257433832466_n.jpg?ssl=1)
Facebook Comments