วันที่ 19 มีนาคม พ.ศ.2564 โรงเรียนบ้านป่าจี้ร่วมกับเทศบาลป่าไผ่ เดินรณรงค์การเลือกตั้งนายกเทศมนตรีและสมาชิกสภาเทศบาลตำบลป่าไผ่ นำโดยผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และเจ้าหน้าที่ทางเทศบาล ได้นำนักเรียนเดินรณรงค์การเลือกตั้ง ในชุมชนบ้านป่าจี้และบ้านน้ำดิบชมภู ซึ่งเป็นเขตพื้นที่บริการของโรงเรียน โดยการเชิญชวนผู้ปกครอง ชุมชนไปใช้สิทธิเลือกตั้ง ในฐานะพลเมืองของประเทศจะต้องเข้ามามีส่วนร่วมในการเลือกตั้งตามระบอบประชาธิปไตย ณ หน่วยเลือกตั้งที่ตนมีชื่ออยู่ ซึ่งเป็นหน้าที่ของประชาชนคนไทยทุกคน ทุกสาขา ทุกอาชีพ ทุกเพศ ทุกวัย ไปใช้สิทธิเลือกตั้งนายกเทศมนตรีและสมาชิกสภาเทศบาลตำบลป่าไผ่ ในวันอาทิตย์ที่ 28 มีนาคม 2564 ตั้งแต่เวลา 08.00 น. – 17.00 น.
![](https://i0.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/28338799.cd193809797fe3696dcec0804fe967f2.21031908.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1080-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1081-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1084-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1097-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1099-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1101-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1102-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i0.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1104-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1106-scaled.jpg?ssl=1)
![](https://i2.wp.com/bpj.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/IMG_1107-scaled.jpg?ssl=1)
Facebook Comments